Speech therapy session sa social communicative development. Aralin sa pangkat ng paghahanda na "Tsvetik-semitsvetik. Trabaho sa paggawa ng bulaklak

Mahal na mga kasamahan! Dinadala ko sa iyong pansin ang isang aral tungkol sa pangkat ng paghahanda"Tsvetik-Semitsvetik", na isinumite ko sa kumpetisyon na "Guro ng Taon sa SK Railways".

Aralin sa panlipunan at komunikasyong pag-unlad sa pangkat ng paghahanda

Pagsasama-sama ng mga lugar: panlipunan at komunikasyong pag-unlad, pag-unlad ng kognitibo, pag-unlad ng pisikal, pag-unlad ng masining at aesthetic.

Mga uri ng aktibidad: komunikatibo, produktibo, pang-edukasyon.

Mga layunin: pagbuo ng panlipunang katalinuhan at emosyonal na pagtugon, pagbuo ng mga pundasyon ligtas na pag-uugali at ang kakayahang makiramay sa iba.

Mga nakaplanong resulta: ang bata ay nagsasalita ng aktibong pagsasalita, may positibong saloobin sa mundo, nagagawang sundin ang mga kaugalian sa lipunan ng pag-uugali, alam kung paano makiramay sa iba, at aktibong nakikilahok sa mga eksperimentong aktibidad.

Panimulang gawain: nagbabasa ng fairy tale na "The Little Flower of Seven Flowers", nanonood ng mga ulat mula sa Paralympics.

Materyal: video mula sa cartoon na "Flower of Seven Flowers", isang video tungkol sa mga nanalo sa Paralympic Games, materyal para sa paggawa ng mga bulaklak, isang basket o plorera para sa mga bulaklak, pagtatanghal.

Pag-unlad ng mga aktibidad na pang-edukasyon

Ang mga bata ay naglalaro sa karpet, isang guro ang tumakbo sa grupo kasama malaking maleta(o bag, troli)
- Oh, guys! Napakaganda na nakilala kita! Isa akong storyteller, at marami akong fairy-tale na bagay na ako mismo ay nalilito na kung saan galing ang fairy tale. Maaari mo bang tulungan akong malaman ito?
Inayos ng guro at mga bata sa carpet ang bag (bun, maliit na red riding hood), at ang huli ay kumuha ng pitong bulaklak na bulaklak.
- Anong uri ng bulaklak ito? Mula sa anong fairy tale? (pag-uusap batay sa isang fairy tale)

Isang sipi mula sa isang cartoon na may mga magic na salita.
Nais ni Zhenya na gumaling ang batang si Vitya. Ano ang naramdaman niya? (Siya ay nasa sakit, malungkot na hindi siya makatakbo, nag-iisa)

Talagang, napakalungkot. Ang ganitong mga tao, at mga bata, ay tinatawag na mga taong may mga kapansanan kalusugan. Dahil sa sakit sa paa, nalilimitahan siya sa pagtakbo at pagtalon. Mahirap para sa kanya na makipaglaro sa mga bata. Ngunit ang mabait na si Zhenya ay tumulong kay Vita at ngayon ay magkasama silang naglalaro. Ano ang paboritong laro ni Vitya? (tag). Napakabuti na naka-recover siya, ngayon ay naglalaro at nag-eehersisyo araw-araw.

Fizminutka

Tumayo tayo sa isang bilog at gumawa ng ilang kamangha-manghang pagsasanay.
Isang fairy tale ang magbibigay sa atin ng pahinga
Magpahinga na tayo at maglakad ulit.
Pinayuhan tayo ni Malvina:
Ang baywang ay magiging isang aspen,
Kung yumuko ka
Kaliwa, kanan 10 beses.
Narito ang mga salitang Thumbelina:
- Upang ang iyong likod ay tuwid
Bumangon ka sa iyong mga paa
Para kaming nag-aabot ng mga bulaklak.
1,2,3,4,5
Sabihin mo ulit.
Payo ni Little Red Riding Hood:
- Kung tatakbo ka, tumalon
mabubuhay ka ng maraming taon.
Para kaming nag-aabot ng mga bulaklak.
1,2,3,4,5
Ang fairy tale ay nagbigay sa amin ng pahinga,
Nagpahinga kami at muling bumangga sa kalsada.

Guys, napakabuti na nakabawi si Vitya I'm so happy for him, and you?
Ngunit sa kasamaang palad, may iba pang mga paghihigpit sa kalusugan. Ang mga tao, halimbawa, ay nahihirapan sa pandinig. Anya, lumapit ka sa akin. (Ang bata ay naka-headphone, at ang isa ay hiniling na lumapit sa likod at magsabi ng anumang salita). Ano ang narinig mo, bakit? Ano ang naramdaman mo? Ngayon maghiwa-hiwalay sa mga pares at gawin ang parehong eksperimento.


Anong panganib ang lalabas kung ang isang tao ay nahihirapan sa pandinig? (maaaring hindi marinig ang signal ng sasakyan kung may tumawag sa kanya, hindi nakikinig sa mga balita at pelikula) Paano nakakatulong ang laro sa pagbuo ng pandinig? (Nasira ang telepono) Napakahusay na nakakarinig tayo sa isa't isa, dahil ang pandinig ang ating dakilang katulong.

At kilala ko rin ang mga taong hindi makapagsalita dahil sa kalusugan. Paano mo masasabi sa mga tao ang isang bagay kung hindi mo ito masasabi? (Gumuhit, magsulat, ipakita gamit ang mga kilos) Tandaan, nilaro natin ang larong “Spoiled TV” Maglaro tayo. Ano ang naramdaman ni Misha nang sinubukan niyang magpaliwanag sa lahat nang walang salita.

Hindi madaling ihatid ang iyong mga iniisip at pagnanasa sa pamamagitan ng mga galaw; Magkahawak kamay tayo at purihin ang isa't isa. (Laro "Mga Papuri")

Kahapon ay nakita ko ang isang lolo sa kalsada na nakasuot ng maitim na salamin at may hawak na tungkod. Naglakad siya at tinapik ang kanyang tungkod sa bangketa, sa mga kurbada, at hindi ko lang maintindihan kung bakit kailangan niya ng isang stick? (Wala siyang nakikita.) Oo, may mga taong may kapansanan na walang nakikita. Tinutulungan sila ng pandinig, amoy at kamay. Marunong din silang magbasa gamit ang kanilang mga kamay. May mga espesyal na aklat na may tatlong-dimensional na mga titik at mga guhit. (paggawa gamit ang isang libro para sa mga bulag)

Paggawa gamit ang isang interactive na whiteboard

Guys, ano sa tingin nyo ang pwedeng gawin para makatulong sa mga ganyang tao, na makakatulong sa kanila.
Mga doktor (slide 1). Syempre kayang gamutin ng mga doktor ang mga ganyang tao. Mayroon nang mga salamin, hearing aid, at iba't ibang operasyon na ang ginagawa ng mga doktor upang gamutin ang mga ganitong tao.
Ang mga Builder (slide 2) ay nagtatayo ng mga bahay kung saan madaling gumalaw ang mga taong naka-wheelchair, tumunog ang doorbell sa ibaba.
Ang mga tao ay gumagawa ng mga espesyal na nagsasalita ng mga ilaw ng trapiko. (slide 3)
Ang mga programmer ay gumagawa ng mga espesyal na audiobook na maaaring pakinggan ng mga bulag. (slide 4)
Kahit na ang mga hayop ay tumutulong sa mga taong may kapansanan (guide dog, guide horse). (slide 5)
Sinasanay ng mga atleta ang gayong mga tao. (slide 6)

Tumutulong ang mga nagmamalasakit na tumawid sa kalsada, isuko ang kanilang upuan sa tram, bumili at magdala ng pagkain, at tumulong sa paglilinis ng silid.
Guys, kahit na ang mga taong ito ay may limitadong mga kakayahan sa kalusugan, sila ay napakalakas, may layunin, malakas ang kalooban na mga tao. Ipinakita nila ang kanilang kakayahan sa Paralympic Games. (slide 7)

Naalala ko, ang aking bulaklak na may pitong bulaklak. Tinutupad niya ang mga hiling. Ano ang maaari nating hilingin para sa gayong mga tao? (nagpupunit sila ng isang talulot sa isang pagkakataon at gumawa ng mga kahilingan) Sa ikapitong talulot, ang bata ay nag-aalok na gumawa ng mga mahiwagang bulaklak bilang regalo.

Trabaho sa paggawa ng bulaklak

Ang ganda ng bouquet na nakuha namin. Pagkatapos ng lahat, ibinigay mo ang regalo nang buong puso, mabait at nakikiramay na mga bata.
Dadalhin ko ang regalo mo sa mga taong may kapansanan, makikita nila, ngumiti at isang tunay na himala ang mangyayari.

Grupo ng edad ng mga bata: pangkat ng paghahanda.

Layunin ng aralin: pagbuo ng mga pamantayang etikal ng pag-uugali sa mga batang preschool; karunungan tuntunin sa pananalita at kultura ng komunikasyon.

Mga layuning pang-edukasyon para sa pangunahing larangan ng edukasyon:

  • itaguyod ang pagbuo ng komunikasyon at pakikipag-ugnayan ng bata sa mga matatanda at mga kapantay; asimilasyon ng mga pamantayan at halaga na tinatanggap sa lipunan; upang mabuo ang mga konsepto ng "kaibigan", "pagkakaibigan", ang kakayahang makita, maunawaan at suriin ang mga damdamin at kilos ng mga bata at matatanda, mag-udyok, ipaliwanag ang mga ito ("Pag-unlad ng lipunan at komunikasyon").

Mga layuning pang-edukasyon para sa pinagsama-samang mga larangang pang-edukasyon:

elementarya na mga representasyon

  • tungkol sa mga uri ng sining: persepsyon ng musika, fiction; pasiglahin ang empatiya para sa mga karakter ng mga gawa ng sining ("Pag-unlad ng artistikong at aesthetic").
  • Listahan ng mga uri ng mga gawain ng mga bata at kaukulang anyo ng trabaho Motor: larong pisikal na edukasyon.
  • Mga larong didactic
  • : larong pantomime na "Mga Live na Larawan".
  • Pagdama (ng fiction): pakikinig, talakayan.

Nakaplanong resulta:

pagsamahin at palawakin ang kaalaman ng mga preschooler tungkol sa magalang at mabait na mga salita at ang kanilang aplikasyon sa mga sitwasyon sa buhay; paunlarin ang kakayahan ng mga bata na pag-aralan ang kanilang mga aksyon; linangin ang isang pakiramdam ng kabaitan, pagiging magalang, pag-unawa sa isa't isa.

Listahan ng mga kagamitan at materyales na ginamit:

  1. Kagamitan: mga upuan ayon sa bilang ng mga bata, laptop, bola, pag-record ng audio ng kanta na "Kung naglalakbay ka kasama ang isang kaibigan...", salamin (para sa isang maaraw na kuneho).
  2. Mga Kagamitan: pagtatanghal "Mga Kuwento ni V. Oseeva";

mga larawan batay sa kuwentong "The Good Hostess" ni V. Oseeva; mga sumbrero ng manok, sabong, pato, tuta; sobre na may liham; ihinto ang mapa;

maraming kulay na mga palad ng papel ayon sa bilang ng mga bata; bilog na papel, pandikit ayon sa bilang ng mga bata. Listahan ng metodolohikal na panitikan: 1. Zatsepina M.B. Pinagsamang libangan sa

kindergarten , Moscow. 2011 2. Pamantayan sa edukasyon ng estadong pederal

edukasyon sa preschool

. Naaprubahan sa pamamagitan ng utos ng Ministri ng Edukasyon at Agham ng Russian Federation na may petsang 10/17/2013 1155.

3. Kovalko V.I. ABC ng mga pisikal na ehersisyo para sa mga preschooler, Moscow 2011

4. Ushakova O.S. Pag-unlad ng pagsasalita ng mga bata 5-7 taong gulang, Creative Center, Moscow 2012.

Listahan ng fiction:

V. Oseeva "Tatlong Kasama", "Mga Asul na Dahon", "Mabuting Maybahay"; V. Dragunsky "Kaibigan sa Kabataan", "Ang Mga Kaibigan ay Kilala sa Problema".

Pag-unlad ng aralin

Bahagi I "Pagganyak at insentibo"

Tagapagturo: Tingnan mo, isang maaraw na kuneho ang dumating upang bisitahin kami! (Sinubukan siyang hulihin ng guro at mga bata)

Tagapagturo: Nahuli ko kung gaano ito kainit, kung gaano kasarap hawakan ito sa iyong mga palad (ipinakita ang mga nakapikit na palad, sabihin sa bawat isa ang anumang magalang na salita na alam mo, upang ang lahat ay uminit sa init nito). . (Ang mga bata ay humalili sa paglalagay ng kanilang mga palad at pagpasa ng kuneho sa isa't isa, habang nagsasabi ng ilang magalang na salita). Nang bumalik ang kuneho sa guro, napansin niya na ang "kuneho," na nakatanggap ng maraming magagalang na salita mula sa mga bata, ay lumaki at hindi kasya sa kanyang mga palad. Bahagi II "Basic"“Mabuti.” Tingnan mo, ang sobre ay naglalaman din ng mapa ng bansang ito. Basahin natin kung anong mga hindi pangkaraniwang hinto ang magkakaroon tayo: "Kagalang-galang", "Kung mabait ako...", "Pagkakaibigan". Sa bawat istasyon, naghihintay sa amin ang mga pakikipagsapalaran, at sa ilang mga lugar ay may mga pagsubok. Well, pupunta tayo? Pagkatapos ay umupo kami sa aming mga upuan sa karwahe (ginagamit ang mga upuan upang gayahin ang isang tren).

Kaya, ang tren ay nag-set off sa kantang "If you went on a journey with a friend..." at dumating sa unang istasyon na "Politeness".

Tingnan natin kung gaano tayo kagalang-galang. O baka hindi nila kami papasukin sa lungsod? Kung magalang, pumalakpak ng dalawang beses. Kung ito ay hindi magalang - 1 beses.

– Dapat ba akong kumustahin kapag nagkita tayo?

- Itulak nang hindi humihingi ng tawad?

– Tulungan ang isang taong nahulog na bumangon?

- Pumulot ng nahulog na bagay?

– Dapat ba akong magpasalamat pagkatapos ng tanghalian?

– Umuwi mula sa kindergarten at hindi magpaalam?

- Hindi mo ba dapat ibigay ang iyong upuan sa transportasyon sa iyong nakatatanda?

- Makipagtalo kay nanay?

Aralin sa pisikal na edukasyon "Hindi ako mawawala." (Appendix 1)

Educator: Ibinigay mo ang mga tamang sagot, kaya ang aming ruta ay namamalagi, tayo na! Susunod na hinto sa istasyon na "Kung ako ay mabuti".

Hindi madaling maging mabait, ang kabaitan ay hindi nakasalalay sa paglaki,

Ang kabaitan ay hindi nakasalalay sa kulay, ang kabaitan ay hindi gingerbread, hindi isang kendi

Kung ang kabaitan ay parang sikat ng araw, ang mga matatanda at bata ay nagagalak.

Ang bawat isa sa atin ay may kaunting araw - ito ang araw ng kabaitan. mabait na tao laging gumagamit ng magic words. Ako ang magiging araw, hihipuin kita ng aking sinag, tatawagin mo ang "magic words" (hawakan ang bata gamit ang iyong kamay, at siya naman ay tumawag ng "magic" na salita).

“Huwag kang magkamali, please”

At natapos mo na ang gawaing ito, ang aming tren ay aalis pa.

Susunod na stop "Friendship".

Sinasabi ng guro sa mga bata na sa lahat ng pagkakataon ay pinahahalagahan ng mga tao ang mga kaibigan at pagkakaibigan. (Dinakuha ang atensyon ng mga bata sa screen na may presentasyon ng mga ilustrasyon mula sa naunang nabasang mga gawa tungkol sa pagkakaibigan.)

Ang unang slide na may isang paglalarawan mula sa kuwentong "Tatlong Kasama" ni V. Oseeva.

Mga tanong para sa mga bata:

Aling kuwento tungkol sa pagkakaibigan ang angkop sa paglalarawang ito?

Bakit sa tingin mo?

Sino sa mga lalaki ang gumawa ng tama, sa paraang palakaibigan?

Sinasagot ng mga bata ang mga tanong at dahilan.

Tinitingnan ng mga bata ang susunod na slide na may isang paglalarawan sa kuwentong "Mga Asul na Dahon" ni V. Oseeva. Mga tanong para sa mga bata:

Saang kwento galing ang ilustrasyon na ito?

Sabihin mo sa akin, tungkol saan ang kwentong ito?

Paano mo sinusuri ang aksyon ni Katya?

Ano ang ginagawa ng mga tunay na kaibigan? Mga sagot ng mga bata.

Tagapagturo: Ano ang pinakagusto mong gawin kasama ng iyong mga kaibigan?

Inaanyayahan ng guro ang mga bata na maglaro ng pantomime game na “Live Pictures”. (Appendix 1, Appendix 2)

Pinupuri ng guro ang mga bata sa pagiging palakaibigan, kakayahang makipag-ayos, at pagkumpleto ng gawain.

Educator: Well, ngayon ay oras na para bumalik tayo sa kindergarten...

Pansin! Pansin! Huminto sa babala. Isang senyas ang natanggap: isang sulat ang dumating, ang mga naninirahan sa Land of Good ay humihingi ng isang bagay.

(Binasa ng guro ang sulat)

"Guys! Nagkakagulo tayo!

Isang masamang mangkukulam ang nang-agaw ng kapangyarihan sa bansa. Pinipigilan niya ang lahat ng mabubuting salita, gawa, kanta, tula at musika. Ginawa niya silang mga pinagkakatiwalaan niya.

kasakiman
inggit
kagaspangan
kabastusan
tsismis
kalupitan

Ngayon ay madilim kahit na sa araw: nag-aaway sila, lahat sila ay nakakasakit sa isa't isa. Tulungan mo kaming ayusin ito para lahat ay maging mabait, magalang, at mapagmalasakit muli.”

Educator: Ano ang gagawin natin, guys? Gawin natin ang mga salitang ito sa mga salitang magkasalungat ang kahulugan. Alam kong kaya mo itong magic. (Mga sagot ng mga bata, kung nahihirapan ang mga bata, tutulungan sila ng guro)

O baka maaari nating subukang gawing mabuti ang isang masamang mangkukulam? Ang sinag ng araw ay nagpainit sa aming mga palad, at ikaw at ako ay susubukan na painitin ang puso ng masamang mangkukulam sa kanila. Upang gawin ito, makipaglaro tayo sa kanila nang kaunti. Pisikal na ehersisyo "Itaas ang iyong mga palad nang mas mataas." (Appendix 1)

Tagapagturo: Anong kahanga-hangang mga palad ang mayroon tayo, kung gaano kalaki ang kanilang magagawa. At may mga palad din sa mesa, idikit natin sila sa isang bilog at tingnan kung ano ang mangyayari. Upang gawin ito, kumuha ng isang palad ng anumang kulay, ilapat ang pandikit dito, pagguhit ng pahalang na guhit. Idikit ang mga palad sa isang bilog. (Ibinalik ng guro ang kanyang mga palad, ito pala ay araw.)

Tagapagturo: Tingnan mo, ang aming mainit na palad ay naging maliwanag at mainit na araw. Ngayon ay matutunaw ng araw na ito ang nagyeyelong puso ng bruha, at tiyak na magiging mabait siya. Well, ang aming paglalakbay ay natapos na at ang aming susunod na hintuan ay "Kindergarten".

Bahagi III "Reflective"

Well, nagustuhan niyo ba ang trip namin? Ano ang pinaka nagustuhan mo?

Maraming mabubuting gawa ang naghihintay sa atin, ngunit kailangan muna nating lumaki bilang tunay na tao: mabait, matapang, maawain, magalang at masayahin. At upang maging magalang, dapat tayong gumamit ng mga mahiwagang salita na nagpapainit sa ating pakiramdam at mas masaya.

Hindi lamang dapat maging mabait ang ating mga salita, ngunit ang ating mga kilos ay dapat na maging tayo, o ang iyong mga magulang, o mga kaibigan ay dapat mamula para sa kanila. Dapat nating laging subukan na maging kapaki-pakinabang sa mga tao sa lahat ng bagay.

Tumutugtog ang kantang “This is kindness in the world”.

Abstract sa panlipunan pag-unlad ng komunikasyon "Araw ng Pagkakaibigan"

(senior group)

Layunin ng aralin: gawing pangkalahatan at palawakin ang kaalaman ng mga bata tungkol sa pagkakaibigan.

Mga gawain:

1. Pagyamanin ang bokabularyo ng mga preschooler (pagkakaibigan, pagiging sensitibo, pag-unawa, mapagmahal na mga pangalan); upang i-concretize ang kaalaman ng mga bata sa mga salawikain tungkol sa pagkakaibigan; patuloy na magturo upang maunawaan at suriin ang mga damdamin at pagkilos ng iba, ipaliwanag ang iyong mga paghatol; ipakilala sa mga bata ang mga lihim ng pagkakaibigan.

2. R bumuo ng mga damdaming panlipunan (emosyon): pakikiramay, empatiya, pakikipagkaibigan; bumuo ng mental na aktibidad; kultura ng pagsasalita (ipahayag nang malinaw at may kakayahan ang iyong mga saloobin); bumuo ng kakayahang maunawaan ang emosyonal na kalagayan ng ibang tao; bumuo ng pagpapahayag ng mga paggalaw, kakayahang lumahok larong kooperatiba, magsagawa ng mga maikling diyalogo sa mga sitwasyon ng malikhain at mapaglarong komunikasyon; upang mabuo ang mga katangiang panlipunan at komunikasyon (pagtutulungan, pagpaparaya).

3. Z ilatag ang mga moral na pundasyon ng indibidwal sa proseso ng pagbuo ng mga ideya tungkol sa pagkakaibigan, linangin ang isang kultura ng komunikasyon, palakaibigang relasyon, pagnanais na suportahan ang mga kaibigan, pangalagaan sila; Hikayatin ang mga preschooler na gumawa ng mabubuting gawa, bigyan sila ng pagkakataong magpakita ng tulong sa isa't isa.

Panimulang gawain: pag-uusap sa mga bata tungkol sa pagkakaibigan, talakayan ng mga problemang sitwasyon, hindi pagkakasundo na lumitaw sa pagitan ng mga bata sa grupo, pinalamutian ng guro ang isang araw na may mga sinag, pagbabasa ng mga engkanto tungkol sa pagkakaibigan.

Ilipat

I. Panimulang bahagi

Tagapagturo: Magandang umaga guys! Ngayon may mga bisita kami. Kamustahin natin sila! Ngayon, kamustahin natin ang isa't isa.

Kamusta gintong araw,

Kamusta asul na langit,

Hello free breeze,

Kamusta maliit na puno ng oak,

Nakatira kami sa iisang gilid

bati ko sa inyong lahat.

II. Pangunahing bahagi

Tagapagturo: Guys, tingnan mo, mayroon tayong sikat ng araw sa ating grupo. Ngunit sa ilang kadahilanan ay malungkot siya, at tila sa akin ay may nawawala siya. Tingnan mong mabuti, ano ang kulang sa kanya? (Mga sinag). Ibig sabihin malungkot siya, nalulungkot siya. Sa tingin mo ba ay mabuti o masama ang mamuhay nang mag-isa, nang walang mga kaibigan? Guys, maaari ba nating tulungan ang araw? Gusto mo bang sumikat ang araw? Pagkatapos ngayon ay magiging kaibigan ka ng araw, at para dito kailangan mong kumpletuhin ang iba't ibang mga gawain!

At ang bawat natapos na gawain ay magbibigay ng sinag ng araw.

Handa ka na ba? Pagkatapos ay matuto muna tayong kumilos nang sama-sama, sama-sama, dahil kung tayo ay magkasama, malalampasan natin ang anumang hadlang.

Magsanay "Bundok ng Pagkakaibigan"

Tagapagturo: Iminumungkahi kong bumuo ka ng isang "Bundok ng Pagkakaibigan". Tumayo tayo sa isang bilog (lumalapit ang mga bata).

Iniabot ko ang aking kamay sa aking harapan, at isa-isa mong ipinatong ang iyong mga palad sa itaas. (Ginagawa ng mga bata).

Tingnan mo kung gaano kataas ang naging bundok, napakatibay ng pagkakaibigan natin. Sa gayong mga kaibigan, anumang trabaho ay maaaring gawin. Magtrabaho ka na!

Pumunta sa mga upuan (umupo ang mga bata).

Tagapagturo:

Guys, ano ang pagkakaibigan? (Pagkakaibigan - kapag magkasama silang naglalaro, tulungan ang isa't isa sa isang bagay, ibahagi ang kanilang mga sikreto).

Anong uri ng tao ang gusto mong maging kaibigan?(mabuti, mabait, magalang, magalang, tapat, matapang, maaasahan) .

Pwede bang maging kaibigan sina nanay, tatay, lola, lolo?(Oo)

Sa tingin mo, posible bang mabuhay nang walang kaibigan?(Hindi, kapag walang kaibigan, boring, hindi kawili-wili. Walang kausap.)

Ano ang magagawa ng magkakaibigan? (maglaro, magtrabaho, magpahinga, magbiro, makipag-usap, manahimik, pumunta sa sinehan, manood ng mga cartoons at kumain ng ice cream, atbp.)

Well done guys, alam niyo kung ano ang pagkakaibigan.

1 gawain:

Tagapagturo:

Tama. Susubukan naming maging kaibigan sa araw, ngunit upang gawin ito kailangan naming kumpletuhin ang mga gawain, at sa bawat natapos na gawain ay magbibigay kami ng mga sinag sa araw.

Handa ka na ba? Simulan na natin ang mga gawain.

Pagkatapos ay makinig sa gawain 1.

1. Gawain. (Slide)

(Tutugtog ang kantang "From a Smile")

Sabihin mo sa akin, mangyaring, saan nagsisimula ang pagkakaibigan? Tama, sabay ngiti. Tingnan kung gaano kabilis, madali at simple mong nalutas ang unang lihim.

Sabihin mo sa akin, sinong tao ang mas masarap makipag-usap: ang malungkot, galit, o ang nakangiti? Tama. Kaya't ngumiti tayo sa isa't isa at ngumiti sa ating puno. Pagkatapos ng lahat, gusto naming maging magkaibigan! Mayroon kang napakagandang, maaraw na mga ngiti na, sa pagtingin sa kanila, ang araw ay nagiging mas maliwanag at ang iyong kaluluwa ay umiinit. Kumpletuhin ang linya: "Ang ilog ay nagsisimula sa isang asul na batis, ngunit pagkakaibigan ..." (dagdag)

Tama. At narito ang unang sinag, tingnan kung gaano ito kaganda. Ibigay natin ito sa ating sikat ng araw.

Gawain 2:

Tagapagturo: Ang pakikipagkaibigan ay kahanga-hanga! May mga totoong kaibigan ba kayo? (mga pahayag ng mga bata ayon sa ninanais).

Ang ilang mga tao ay may maraming mga kaibigan, habang ang iba ay may isa lamang, ngunit ang pinaka-tapat!

Sumulat sila ng mga fairy tale at kwento tungkol sa mga kaibigan, gumawa ng mga kanta, at gumawa ng mga salawikain. Alam mo ba ang mga salawikain tungkol sa kaibigan, tungkol sa pagkakaibigan?

At narito ang pangalawang gawain: Kailangan nating pangalanan ang mga salawikain tungkol sa pagkakaibigan.

Ang isang matibay na pagkakaibigan ay hindi maaaring putulin ng isang palakol.

Ang taong walang kaibigan ay parang punong walang ugat.

Kung wala kang kaibigan, hanapin mo siya, pero kung mahanap mo siya, alagaan mo.

Isa para sa lahat at lahat para sa isa

Ang paghawak sa isa't isa ay nangangahulugan ng hindi pagkatakot sa anumang bagay.

Magkasama para sa kapayapaan - walang digmaan.

Huwag magkaroon ng isang daang rubles, ngunit magkaroon ng isang daang kaibigan.

Nagkakaroon ako ng mga bagong kaibigan, ngunit hindi ko nakakalimutan ang mga dati.

Ang isang lumang kaibigan ay mas mahusay kaysa sa dalawang bago.

Kaya ano ang pinag-uusapan ng mga kasabihang ito? (Mga sagot ng mga bata)

Tagapagturo: Magaling!

At natapos nila ang gawaing ito. At isa pang sinag ng liwanag ang lumitaw sa ating araw.

Gawain 3:

Ang susunod na gawain ay tinatawag“Kaibigan sa kaibigan.”

Tagapagturo: Sa larong ito kailangan mong gawin ang lahat nang napakabilis, makinig nang mabuti sa mga gawain.

Sa musika, sumasayaw ka at nagsagawa ng iba't ibang galaw. Sa sandaling sabihin ko ang pariralang "kaibigan sa kaibigan," kailangan mong maghanap ng kapareha at makipagkamay sa kanya, at pagkatapos ay batiin ang mga bahagi ng katawan na ipapangalan ko. Sa tuwing sasabihin ko ang "kaibigan sa kaibigan," kailangan mong maghanap ng iyong sarili ng isang bagong kapareha. Tainga sa tainga; ilong sa ilong; noo sa noo; tuhod hanggang tuhod; siko sa siko; sakong sa sakong; kanang kamay sa kanang kamay; pabalik-balik; balikat sa balikat (maglaro ng 3-4 beses, umupo sa mga upuan).

Tagapagturo: Magaling, guys! nagustuhan mo ba? Madali ba ito? bakit naman

At natapos mo ang gawaing ito.

Nangangahulugan ito na lumilitaw ang isa pang sinag ng liwanag sa ating araw.

Gawain 4:

Tagapagturo: Ang susunod na gawain ay tinatawag“Friendship Lantern.” (Kanta mula sa mga tunog ng cartoon na "Little Raccoon")

Mayroon akong isang ito mahiwagang parol(mga palabas). Ito ay kumikinang lamang kapag tayo ay nagsasabi ng mabubuting salita sa isa't isa.

Tagapagturo: Nagsisindi ako ng kandila gamit ang mabait na flashlight, naghahanap ako ng mabubuting salita. (Sinisindihan ng mga bata ang isang flashlight sa isa't isa at magsasabi ng mabubuting salita.)

Bilang tugon, maaaring sabihin ng mga bata: "Salamat, nalulugod ako!"

At isa pang sinag ng liwanag ang lumitaw sa ating araw.

Gawain 5:

Tagapagturo:

At ngayon gusto kong malaman

Paano ka makakapagtrabaho?

Hahatiin kita sa mga pangkat,

At bibigyan kita ng mga puzzle!

Tingnan mo, mayroon akong dalawang cut na larawan. Ngayon ay hahatiin ko kayo sa mga koponan at tingnan natin kung gaano mo kahusay makolekta ang larawan ng bawat koponan.

Mga larawang "Pusa" at "Aso".

Tagapagturo: Magaling. Nagtulungan kayo. Sino ang nasa iyong mga larawan?

Guys, narinig mo na ba ang expression na: "Nabubuhay sila tulad ng isang pusa at isang aso"?

Paano mo naiintindihan ang mga salitang ito? Ibig sabihin, palagi silang nag-aaway at nag-aaway.

Sabihin mo sa akin, ang mga pag-aaway ba, patuloy na insulto, pagmumura - ang mga salitang ito, ang mga pagkilos na ito ay angkop sa salita - pagkakaibigan?

Paano sa tingin mo dapat mabuhay ang mga kaibigan?

Sa katunayan, ang mga kaibigan ay dapat mamuhay nang may pagkakaisa, o sa madaling salita, mapayapa!

At isa pang sinag ang lilitaw sa ating araw...

Gawain 6: - Ngayon umupo sa mga upuan. Magpe-perform ang mga lalaki ng maikling skit para sa iyo.

(Nakaupo si Timur sa isang upuan. Siya ay malungkot, nakapatong ang kanyang ulo sa kanyang mga kamay. Lumilitaw si Anvar.)

Anwar: Hello! kamusta ka na?

Timur: Iwan mo na ako! Huwag mo itong hawakan! Pumunta sa iyong sariling paraan!

Nais ni Anvar na umalis, masaktan at lumayo, ngunit tumingin siya kay Timur, nag-isip at bumalik muli. At bigla siyang naawa dito at tahimik na iniabot ang kamay sa kanya.

Timur : Patawarin mo ako, Anwar, sa pagiging bastos!

Anwar: hindi ako galit sayo!

- Guys, matatawag bang tunay na kaibigan ang mga batang ito? bakit naman

Tagapagturo : Tandaan, mga anak, kung ang isang kaibigan ay may problema, isa lamang ang makakatulong sa iyo na makayanan ang lungkot at galit... (kabaitan).

Magaling. Kaya paano ka dapat maging patungo sa iyong kaibigan? - Mabait.. Hindi nakakagulat na sinasabi ng salawikain: " Magandang salita nagpapagaling, ngunit ang kasamaan ay pumapatay.” Ang araw ay may isa pang sinag ng liwanag.

Gawain 8:

Umupo nang tahimik sa iyong mga upuan

At humanda sa pangangatuwiran muli!

Sa isang kindergarten, dalawang batang babae na sina Katya at Masha ay magkaibigan. Sila ay napaka-friendly at palaging nagsasabi sa isa't isa ng katotohanan lamang. Ngunit isang araw, aksidenteng nabasag ni Masha ang manika ni Katya.

Sino ang nakabasag ng aking manika? – Napaluha si Katya.

"Hindi ko alam," sabi ni Masha. - Ito ay malamang na si Maxim.

Ngunit dapat kong sabihin na ang isang batang lalaki na nagngangalang Maxim ay madalas na sinira ang mga laruan ng ibang mga bata.

Bakit mo sinira ang manika ko? – tanong ni Katya kay Maxim.

Hindi ko sinira. Ginawa ito ni Masha, nakita ko ito.

hindi pwede! – bulalas ni Katya. – Akin si Masha matalik na kaibigan, at hindi kailanman nanloloko ang magkakaibigan.

Lumapit si Katya kay Masha at nagtanong... (Ano sa tingin mo ang tinanong ni Katya sa kaibigan?).

Bakit mo ako niloko Masha?

Natakot ako na itigil mo na ang pakikipagkaibigan sa akin kapag nalaman mong ako ang nakabasag ng manika mo.

Wag mo na ulit gagawin yun Masha! - sabi ni Katya. - Ang mga kaibigan ay dapat maging tapat sa isa't isa!

Narito ang kwento. Pakisabi sa akin kung anong mahalagang sikreto ng pagkakaibigan ang natutunan mo sa kwentong ito? Sa tingin mo ba ay mananatiling magkaibigan sina Katya at Masha? Siyempre, patatawarin ni Katya si Masha. Pero alam mo guys, ang isang panlilinlang ay maaaring masundan ng isa pa, ang pangatlo... Gusto mo bang makipagkaibigan sa isang taong patuloy kang niloloko? Siyempre, ang pagdaraya ay maaaring makasira ng pagkakaibigan. Samakatuwid, ano ang dapat na maging magkakaibigan sa isa't isa? Honest.

Magaling! Nakumpleto mo na rin ang gawaing ito.. At narito ang isa pang sinag..

Tagapagturo: At ngayon inaanyayahan kita na maglaro ng isang laro"Mabuti o masama."

Magtatanong ako, at sasagot ka ng "oo" o "hindi."

Magiging matatag ba tayong magkaibigan, pahalagahan ba natin ang ating pagkakaibigan?(Oo)

Tutulungan ba natin ang isang kaibigan?(Oo)

Masasaktan ba natin ang isa't isa?(Hindi)

Maglalaro ba tayo?(Oo)

Gaano tayo kalakas sisigaw?(Hindi)

Kailangang mainis ang isang kaibigan?(Hindi)

Paano kung magbigay ng isang ngiti?(Oo)

Iinom ba tayo ng tsaa kasama ang mga kaibigan?(Oo)

Magiging matatag ba tayong magkaibigan?(Oo)

Tagapagturo: Magaling! Natapos namin ang gawain. At isa pang sinag ng liwanag ang lumitaw sa ating araw.

Tagapagturo: Magaling guys! Matatapos na ang ating pagkikita.

Ngunit gusto kong laruin ang aming paboritong laro na "Friendly Guys" kasama ka.

Laro "Friendly guys"

Isa, dalawa, tatlo apat, lima

Nagsisimula na kaming maglaro

Ngumiti sa nasa kanan

Ngiti sa nasa kaliwa.

Ibigay ang iyong kamay sa nasa kanan,

Ibigay mo ang nasa kaliwa mo,

Yakapin mo yung nasa kanan

Yakapin mo yung nasa kaliwa.

Ayun, tapos na ang laro.

Magkaibigan kaming lahat sa grupo.Hooray!

Tagapagturo: Masaya kaming naglalaro nang magkasama.

III. Panghuling bahagi

Tagapagturo: (lumapit ang mga bata sa araw)

Tingnan, mga anak, sa ating araw. Tingnan kung gaano ito kaliwanag... Nakumpleto namin ang lahat ng mga gawain. Marami kang alam tungkol sa pagkakaibigan, at sigurado akong handa kang maging kaibigan sa isa't isa at sa araw. Ang araw na ito ay palaging magpapainit at magliliwanag sa atin.

Ipinakita mo na marunong kang makipagkaibigan. At umaasa ako na mananatili kang napakabait at palakaibigan sa natitirang bahagi ng iyong buhay.

Magbasa ng tula tungkol sa pagkakaibigan nang magkasama

TUNGKOL SA KAIBIGAN

Yuri Entin

Ang simoy ng hangin ay kaibigan ng araw,

At ang hamog ay kasama ng damo.

Ang isang bulaklak ay kaibigan ng isang paru-paro,

Kaibigan ka namin.

Lahat sa mga kaibigan sa kalahati

Masaya kaming magbahagi!

Magkaibigan lang ang nag-aaway

Hindi kailanman!

At ngayon ipapakita ko sa iyo ang isang cartoon tungkol sa pagkakaibigan.

Pangalan: Mga tala sa panlipunan at komunikasyong pag-unlad sa institusyong pang-edukasyon sa preschool na "Our Mood"
Nominasyon: Kindergarten, Mga tala ng aralin, ECD, panlipunan at komunikasyong pag-unlad, Pinaghalong pangkat ng edad mula 3 hanggang 6 na taon

Posisyon: guro ng unang kategorya ng kwalipikasyon
Lugar ng trabaho: MBDOU "Kindergarten No. 6" "Crane"
Lokasyon: lungsod ng Vilyuchinsk, rehiyon ng Kamchatka

GCD sa panlipunan at komunikasyong pag-unlad sa
pinaghalong pangkat ng edad (senior, preparatory)
"Ang mood natin."

Tagapagturo: Chizhova Tatyana Viktorovna.

Mga layunin: bumuo ng kakayahang maunawaan ang iyong kalooban at ang kalooban ng ibang tao; bumuo ng mga kasanayan sa komunikasyon.

Kagamitan: pictograms - mga damdamin para sa bawat bata, gupitin ang mga card na may iba't ibang emosyon.

Pag-unlad ng aralin.

1 . Rituwal ng pagbati na may bola ( ang mga batang nakaupo sa isang bilog ay nagpapasa ng bola, nagnanais magandang umaga bawat isa).

2 . Tagapagturo: Guys, kapag ako ay pumunta sa kindergarten, ako ay palaging nasa isang magandang, masayang kalooban, dahil alam ko na makikita kita muli, ang iyong mga ngiti, maganda, nagliliwanag na mga mata. Ipapakita ko ang aking kalooban sa tulong ng card na ito ( pictogram - kagalakan). Ano ang naramdaman mo nang pumasok ka sa kindergarten ngayon? Hihilingin ko sa iyo na ipakita ang iyong kalooban gamit ang mga baraha ng kagalakan o kalungkutan.

Ang mga bata ay naglatag ng mga kard at sinasabi sa kung anong mood sila dumating sa kindergarten.

Tagapagturo: Nakikita ko mula sa mga kard na hindi lahat ng bata ay nasa masayang kalagayan ngayon ( Hinihiling ng guro sa mga batang ito na pangalanan ang dahilan ng kanilang malungkot na kalooban). Guys, tell me how you can help children who are in a sad mood para sila ay maging masayahin.

(kung ang lahat ng mga bata ay nagpakita ng pictogram - kagalakan, pagkatapos ay iminumungkahi ng guro na alalahanin ang mga kaso kapag ang mga bata ay dumating sa isang malungkot na kalagayan.)

Tagapagturo: At para mas maging maganda ang pakiramdam nating lahat, iminumungkahi ko ang larong “Mirror”. Maaari mo ring laruin ito sa bahay kasama ang iyong pamilya.

(Ang mga bata ay nagpapares at inuulit ang paggalaw ng bawat isa, tulad ng sa salamin).

3. Tagapagturo: Guys, meron tayo ngayon magandang kalooban, at kung anong mga damdamin ang nararanasan mo at ako sa parehong oras.

Mga bata: Mga pakiramdam ng saya, saya.

Tagapagturo: Ngunit ikaw at ako ay makakaranas hindi lamang ng mga damdamin ng kagalakan, mayroon ding mga damdamin ng pananabik, pagkagulat, at takot. At sa anong mga sitwasyon natin nararanasan ang mga damdaming ito ( inilalarawan ng mga bata iba't ibang sitwasyon mula sa kanilang buhay nang maranasan nila ang mga damdaming ito).

At ngayon iminumungkahi kong pumunta ka sa mga talahanayan kung saan nakahiga ang mga hiwa ng larawan, kolektahin ang mga ito at tingnan kung ano ang nakuha mo. Ngunit hinihiling ko sa iyo na huwag sabihin kung anong larawan ng pakiramdam na pinagsama mo, ngunit upang ipakita ito sa tulong ng mga ekspresyon ng mukha at posisyon ng iyong mga kamay.

(Para sa mas batang edad ) (para sa mga matatandang tao)

Ang ilang mga bata ay nagpapakita, ang iba ay nanghuhula, at nagpapaliwanag kung bakit ganoon ang kanilang iniisip.

4. Inaanyayahan ng guro ang mga bata na bumalik sa bilog.

Tagapagturo: Ang ating kalooban ay nakasalalay sa ating mga damdamin, at ang ating kalooban ay nakasalalay din sa kung paano natin tratuhin ang isa't isa, kung tayo ay maingat at maingat sa isa't isa, ang kalooban ay maaaring maging mabuti, kung walang pakundangan at walang pag-iingat, maaari itong maging masama. Alalahanin natin kung ano ang kailangan nating gawin para maging maganda ang pakiramdam natin.

Mga bata: Kailangan mong huwag masaktan ang isa't isa, huwag magsabi ng mga bastos na salita, hindi mag-away, atbp.

Tagapagturo: Tama, lahat ay nakasalalay sa atin, kung paano natin tratuhin ang ating mga mahal sa buhay at mga kaibigan, ito ang magiging mood natin, at mayroong tatlong mga patakaran, kung susundin natin sila, makakatulong sila dito.

Ang mga patakaran ay binabasa sa mga batang nagbabasa.

- Subukang maging palakaibigan sa mga tao.

- Laging maging masaya, huwag umiyak sa mga bagay na walang kabuluhan, huwag maging paiba-iba.

- Huwag makipag-away, subukang tumulong sa iba.

Buod ng isang aralin sa panlipunan at komunikasyong pag-unlad sa pangkat ng paghahanda na "Mga Aralin ng pagiging magalang at kabaitan"

Target: Ang pagbuo sa mga bata ng kaalaman at kasanayan na kinakailangan para sa palakaibigang komunikasyon, edukasyon ng mabuting asal, na tinatawag na kultura ng komunikasyon. Mga gawain:
    Paunlarin ang mga kasanayan sa pag-uugali sa kultura sa araw-araw na buhay; Upang pagsamahin sa mga mag-aaral ang nakuha na kaalaman tungkol sa kultura ng pag-uugali at komunikasyon sa bawat isa; linangin ang kabaitan, pagtugon, pagiging magalang. Mag-ambag sa pagbuo ng mapagkaibigang relasyon sa pagitan ng mga bata sa grupo at sa pagkakaisa ng pangkat ng mga bata. Upang itaguyod ang pag-unlad sa mga bata ng kakayahang maunawaan ang kanilang sarili at ang mga emosyonal na estado ng iba, habang nagpapahayag ng pakikiramay at empatiya; Bumuo ng magkakaugnay na pananalita, imahinasyon, pagkamalikhain, atensyon at koordinasyon ng mga paggalaw. Ilabas mo positibong saloobin upang sumunod sa mga alituntunin at pamantayan ng kultural na pag-uugali, ang kakayahang makipagtulungan, ang kakayahang makahanap ng mga karaniwang solusyon sa mga sitwasyon ng salungatan.
Panimulang gawain: Mga pag-uusap tungkol sa mga patakaran ng pag-uugali sa kindergarten, sa mesa, sa lugar; pagbabasa ng mga tula, kwento tungkol sa kultura ng pag-uugali at komunikasyon ng mga bata ni Konstantin Dmitrievich Ushinsky "Magkasama ay masikip, ngunit ang hiwalay ay mayamot"; pagtingin sa mga ilustrasyon, pakikinig sa mga kanta tungkol sa pagkakaibigan; pag-aayos at pagsasagawa ng mga panlabas na laro at simulation game kasama ang mga bata. Mga kard na may mga bugtong. Exhibition ng mga libro ni B. Zakhoder "A Very Polite Turkey". V. Oseeva "Magic words". S.Ya. Marshak "Isang Aral ng Kagalang-galang". Mga materyales at kagamitan: Kagamitang multimedia, disk, easel, chips na may apat na kulay, bugtong, puting papel, mga larawan ng mga tuntunin ng pag-uugali, pandikit, gunting, mga lapis na may kulay, mga panulat na nadama, pintura, brush, may kulay na papel, mga napkin.

Tinatayang paglipat:

Ang guro at ang mga bata ay pumasok sa silid ng musika, isang kanta tungkol sa pagkakaibigan ay tumutugtog, at mayroong isang disc sa mesa. Huminto ang mga bata at binati ang mga bisita.Tagapagturo: Guys, tingnan mo kung ano ang nasa kamay ko? Mga sagot ng mga bataTagapagturo: Tama, ito ay isang disk para sa mga bata ng pangkat ng paghahanda ng "Scarlet Flower" Tingnan natin kung ano ang nasa disk. Panoorin ang video, makipag-ugnayan sa mga lalaki junior group sa mga nakatatandang bata na may kahilingang turuan silang maging palakaibigan, magalang, may kultura at matulungin.Educator: Tulungan ba namin kayo?Mga bata: Mga sagot. Paggawa ng plan diagram sa isang easelTagapagturo: Ano ang kailangan mong sundin upang maging palakaibigan? Mga bata: Mga sagot (mga tuntunin ng pag-uugali sa kindergarten). Tagapagturo: Ano ang mga tuntuning ito? Mga bata: Mga sagot Tagapagturo: Friendly ba kayo? (oo) Bakit sa tingin mo? (dahil nagtutulungan tayo, nagmamalasakit, subukang gawin para hindi masaktan ang isa't isa) Saan nagsisimula ang pagkakaibigan? (mula sa isang ngiti, mula sa isang kakilala, mula sa isang mabait na salita, mula sa mga karaniwang interes, atbp.) Ano ang maihahambing sa isang matatag na pagkakaibigan? (may bakal, bato, tanikala, lubid, kandado, araw, awit, atbp.) Alam mo ba ang mga salawikain tungkol sa pakikipagkaibigan Mga bata: Mga sagot. Tagapagturo: Ang dami mong alam tungkol sa pagkakaibigan, well done. Ngayon ipakita natin kung gaano tayo kakaibigan. Ang larong panlabas na "Friend to Friend". , at pagkatapos ay bumati sa iba't ibang bahagi ng katawan, halimbawa tainga sa tainga; ilong sa ilong; noo sa noo; tuhod hanggang tuhod; siko sa siko; sakong sa sakong; kanang kamay sa kanang kamay; pabalik-balik; magkabalikat. (maglaro ng 3-4 beses, umupo sa karpet).Pagkatapos ng laro, pumunta sa easel at schematically sumasalamin sa susunod na sandaliTagapagturo: Upang maging kultural, ano ang dapat obserbahan? Mga bata: Mga sagot (table manners) Tagapagturo: Ano ang mga patakaran? Manood ng isang episode mula sa cartoon na si Luntik at ang kanyang mga kaibigan na “Good Manners” Laruin natin ang laro “Hindi namin sasabihin sa iyo kung nasaan kami, ngunit ipapakita namin sa iyo ang aming ginawa” Layunin ng laro: upang bumuo ng kakayahang mag-highlight mga katangiang katangian anumang kilos at ilarawan ang kilos mismo sa pamamagitan ng pantomime. Ginagaya ng mga bata ang table manners. Tagapagturo: At upang maging matulungin, dapat mong sundin ang mga panuntunang pangkaligtasan sa site. Ano ang mga patakaran? Mga bata: Mga sagot. Tagapagturo: Guys, isipin kung anong laro ang gusto mong laruin ngayon? Mga bata: Mga sagot. P/i "Mga Entertainer". Layunin: Upang bumuo ng imahinasyon, kagalingan ng kamay, at kakayahang mapanatili ang balanse. Pag-unlad ng laro: Isang driver ang napili - isang entertainer na nakatayo sa gitna ng bilog na nabuo ng mga bata. Magkahawak-kamay, ang mga bata ay naglalakad sa isang bilog sa kanan at kaliwa, na nagsasabi: Sa isang pantay na bilog, isa-isa, Naglalakad kami nang hakbang-hakbang. Manatili ka kung nasaan ka! Sabay-sabay nating gawin ito.......... Ang mga bata ay huminto at ibinababa ang kanilang mga kamay; ang entertainer ay nagpapakita ng ilang mga paggalaw, at lahat ng mga manlalaro ay dapat ulitin ito.Tagapagturo: Ano ang kailangan mong malaman upang maging magalang? Mga bata: Mga sagot. Tagapagturo: Magaling! Laruin natin ang larong "Hulaan ang bugtong." Makinig sa mga patakaran ng laro. Ang lahat ay magkakaroon na ngayon ng isang bugtong tungkol sa magagalang na salita, lumalabas at nakipagbati sa iba pang lalaki.1. Kahit isang bloke ng yelo ay matutunaw sa mainit na salita... (Salamat 2. Magiging berde ang isang lumang tuod ng kahoy kapag narinig... (Magandang hapon 3. Kung hindi na tayo makakain). 'll tell our mother... (Thank you 4. Sa France at Denmark they say goodbye... (Goodbye). 6. Kapag tayo ay nagpaalam sa isa't isa, sinasabi natin... (paalam) 7. Hindi mo dapat sisihin ang isa't isa, mas mabuti na sa lalong madaling panahon... (sorry ).8. Napakagandang mabait na salita ito... (salamat).9.Kapag nagkasala ka, bilisan mong sabihin, pakiusap ko, pakiusap...(sorry).10.Magalang at maunlad ang bata, sabi niya kapag nakikipagkita...(hello). 11. Kapag napagalitan tayo dahil sa kalokohan, sinasabi natin... (excuse me, please) Tagapagturo: Guys, naalala natin ngayon ang mga alituntunin ng pag-uugali na tutulong sa mga bata sa nakababatang grupo na maging palakaibigan, kultural, matulungin at magalang. Kumuha ng chips. Paano natin sasabihin sa kanila ang tungkol dito, ipaalam sa kanila? Mga bata: Mga sagot. Tagapagturo: Bumuo tayo ng mga paalala ng mga alituntunin ng pag-uugali para sa mga bata sa nakababatang grupo. Paano maging palakaibigan, may kultura, matulungin at magalang, Magkaisa sa isang grupo batay sa kulay ng iyong mga chips, pag-usapan sa isa't isa kung anong mga patakaran ang gusto mong gawin at umupo sa mga mesa. Ang mga bata ay nakapag-iisa na gumuhit ng mga tagubilin para sa mga bata sa mas batang grupo. Tunog ng musika tungkol sa pagkakaibigan. Sa sandaling matapos nila ang gawain sa paghahanda ng mga memo, mag-alok laro ng daliri tungkol sa pagkakaibigan "Naglakad-lakad kami sa bakuran." Isa, dalawa, tatlo, apat, lima, (isa-isang ibaluktot ang kanilang mga daliri) Naglakad-lakad kami sa bakuran (lumakad sila sa mesa gamit ang hintuturo at gitnang mga daliri) Naglilok sila ng babaeng niyebe, (“sila nililok” ang isang bukol na may dalawang palad). (Ang mga palad ay inilalagay sa mesa, una sa isang gilid, pagkatapos ay sa kabilang banda). Finger game na "Friendship" Sa aming grupo, ang mga batang babae at lalaki ay magkaibigan (Ang mga daliri ng mga kamay ay magkakaugnay sa isang lock, Ikaw at ako ay magkaibigan ng mga daliri ng parehong pangalan. dalawa, tatlo, apat, lima (Salit-salit na pagpindot sa mga daliri ng parehong pangalan, simula sa maliit na daliri, isa, dalawa, tatlo, apat, lima ). , Ikaw at ako ay magkaibigan Masaya kaming ibahagi ang lahat sa mga kaibigan sa kalahati!
Ang mga patakarang ito ay hindi kumplikado. Madaling maalala ang mga ito.
Ano ang etiquette? Alam ng ilang tao, ang iba ay hindi.
Apat na magic words ang basehan ng ETIQUETTE Madalas mong sabihin, napakaganda ng tunog: HELLO, SORRY, PLEASE and THANK YOU.
Alam ng lahat ito mula pagkabata: "Kapag kumain ako, bingi ako at pipi."
Magandang hapon po - sinabi nila sa iyo, - Magandang hapon! - sagot mo kung paano pinagdugtong ng dalawang kuwerdas ang init at kabaitan.
Tagapagturo: Ano ang nagustuhan at naaalala mo sa aralin? bakit naman Ano ang kawili-wili para sa iyo? Nakaranas ka na ba ng anumang kahirapan? Ano ba talaga?

Mga pinakabagong materyales sa seksyon:

Detalyadong paglalarawan ng damit ni Vanessa Montoro Sienna
Detalyadong paglalarawan ng damit ni Vanessa Montoro Sienna

Magandang gabi sa lahat. Matagal na akong nangangako ng mga pattern para sa aking damit, ang inspirasyon na nagmula sa damit ni Emma. Hindi madaling mag-assemble ng circuit batay sa kung ano ang nakakonekta na, sa...

Paano mag-alis ng bigote sa itaas ng iyong labi sa bahay
Paano mag-alis ng bigote sa itaas ng iyong labi sa bahay

Ang hitsura ng isang bigote sa itaas ng itaas na labi ay nagbibigay sa mga mukha ng mga batang babae ng isang unaesthetic na hitsura. Samakatuwid, sinusubukan ng mga kinatawan ng fairer sex ang lahat ng posible...

Orihinal na do-it-yourself na pambalot ng regalo
Orihinal na do-it-yourself na pambalot ng regalo

Kapag naghahanda para sa isang espesyal na kaganapan, ang isang tao ay palaging maingat na nag-iisip sa pamamagitan ng kanyang imahe, estilo, kilos at, siyempre, ang regalo. Nangyayari ito...